200 વર્ષ બાદ રક્ષાબંધન આ રાશિઓની કિસ્મત ચમકી જશે

જ્યોતિષશાસ્ત્ર

ર્મિક ગ્રંથોમાં દરેક દિવસનું વિશેષ મહત્વ જણાવવામાં આવ્યું છે. દર વર્ષે શ્રાવણ મહિનાની પૂર્ણિમાના દિવસે દેશભરમાં રક્ષાબંધનનો તહેવાર ઉજવવામાં આવે છે. તે ભાઈ-બહેનના પ્રેમનું પ્રતીક છે. જણાવી દઈએ કે આ વખતે રક્ષાબંધનનો તહેવાર 30 અને 31 ઓગસ્ટે મનાવવામાં આવશે. આ વર્ષે 200 વર્ષ પછી રક્ષાબંધન પર કેટલાક ખાસ યોગો બનવા જઈ રહ્યા છે, જે કેટલીક રાશિઓ માટે શુભ અને ફળદાયી સાબિત થશે. પરિવારમાં ખુશીઓ રહેશે અને વિશેષ નાણાકીય લાભ થશે. જાણો આ સમયગાળા દરમિયાન કઈ રાશિના જાતકોને થશે ફાયદો.

રક્ષાબંધન પર બની રહ્યો છે આ અદ્ભુત યોગ
જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર આ વર્ષે રક્ષાબંધનનો તહેવાર 30 અને 31 ઓગસ્ટ એમ બે દિવસ મનાવવામાં આવ્યો છે. તમને જણાવી દઈએ કે આ વર્ષે રક્ષાબંધનના દિવસે વક્રી અવસ્થામાં પોતાની સ્વરાશિમાં બિરાજમાન રહેશે. ગુરુ મેષ રાશિમાં સ્થિત છે અને શનિ કુંભ રાશિમાં પાછળ છે. 30 ઓગસ્ટે ધનિષ્ઠા નક્ષત્ર રાત્રે 8.46 વાગ્યા સુધી રહેશે અને ત્યારબાદ શતભિષા નક્ષત્ર શરૂ થશે. જે 31મી ઓગસ્ટે સાંજે 5.45 વાગ્યા સુધી ચાલશે. એવામાં શનિદેવ શતભિષા નક્ષત્રમાં બિરાજમાન હશે.

તમને જણાવી દઈએ કે સૂર્ય સ્વરાશિ સિંહ રાશિમાં બેઠો છે અને આ રાશિમાં બુધ પૂર્વવર્તી સ્થિતિમાં બેઠો છે, જેના કારણે બુધાદિત્ય યોગ બની રહ્યો છે. આવી સ્થિતિમાં રક્ષાબંધનનો તહેવાર અનેક રાશિના લોકો માટે ખાસ રહેવાનો છે. આ સમયે તમને નોકરી ધંધામાં અપાર સફળતા મળશે અને નાણાંકીય લાભ પણ થશે.

રક્ષાબંધન પર આ રાશિઓને થશે લાભ

મેષ
તમને જણાવી દઈએ કે મેષ રાશિમાં ગુરુ આ સમયે વક્રી સ્થિતિમાં રહેશે, જે આ રાશિના લોકો માટે ફાયદાકારક છે. વેપારમાં વૃદ્ધિ સાથે, આ સમયે અચાનક નાણાકીય લાભ થશે. સાથે જ આવકના નવા સ્ત્રોત પણ ખુલી શકે છે. નોકરીયાત લોકોને આ સમયગાળા દરમિયાન લાભ મળશે. પરિવારનો સંપૂર્ણ સહયોગ પ્રાપ્ત થશે. બીજી બાજુ, જો તમે રોકાણ કરવાનું વિચારી રહ્યા છો, તો આ સમયગાળામાં રોકાણ કરવું શુભ રહેશે. વાહન કે મિલકત ખરીદવાની તક મળશે.

સિંહ 

તમને જણાવી દઈએ કે સિંહ રાશિમાં બુધાદિત્ય યોગ બનશે. સૂર્ય મઘ નક્ષત્રમાં રહેશે. એવામાં આ રાશિના લોકોને આ સમયે ભાગ્યનો પૂરો સાથ મળશે. માતા લક્ષ્મીની કૃપા વરસશે. તમને દરેક ક્ષેત્રમાં સફળતા મળશે અને તમને ઘણી સંપત્તિ મળશે. આ સમયે રોકાયેલા પૈસા પાછા મળી શકે છે. તમને લાંબા સમયથી ચાલી રહેલી બીમારીમાંથી રાહત મળશે અને તમારું સ્વાસ્થ્ય સારું રહેશે.

જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર કુંભ રાશિના લોકો માટે રક્ષાબંધનનો દિવસ ભાગ્યશાળી રહેશે. આ રાશિમાં શનિ વક્રી રહેશે. એવામાં, આ રાશિના લોકો માટે પૈસા મળવાની સંભાવના છે. લાંબા સમયથી અટકેલા કામ પૂર્ણ થઈ શકે છે. આ સમયગાળા દરમિયાન વિદેશી વેપાર કરવામાં સફળતા મળશે. નોકરીમાં સ્થિતિ પ્રબળ રહેશે. વિવાહિત જીવન સારું રહેશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *