હોળી પર રાશિ પ્રમાણે કરો આ રંગોનો ઉપયોગ, માનવામાં આવે છે કે જીવનમાં આવશે સુખ સમૃદ્ધિ, થઈ જશો ધનવાન…

Astrology Dharmik

રંગોનો તહેવાર હોળી અનેક રંગો લઇને આવ્યો છે. આમ તો દરેક રંગમાં પ્રેમ અને સૌહાર્દની મીઠાશ ઘોળાયેલી છે. આમ છતાં તમારા માટે કોઇ એક રંગ લકી જરૂર હોય છે. એ લકી રંગ વડે તમે હોળી ખેલો અથવા હોળી-ધૂળેટીના પર્વ દરમિયાન એ રંગનાં કપડાં પહેરો તો તમારા ગ્રહોના દોષ તો દૂર થાય છે, એ સાથે સુખ-સમૃદ્ધિમાં પણ વધારો થાય છે. તમારા લકી કલર કયા છે એ તમારી રાશિ પ્રમાણે જાણીએ.

મેષ રાશિઃ આ રાશિનો સ્વામી મંગળ છે. એટલે જેમનાં નામ આ રાશિ પર હોય, તેમણે હોળી-ધૂળેટી દરમિયાન લાલ રંગનાં કપડાં પહેરવાં જોઇએ. જેને કારણે તમારી નજીકની વ્યક્તિઓ સાથેના સ્નેહમાં વધારો થશે. લાલ રંગ પ્રેમ અને સચ્ચાઇનું પ્રતીક છે.

વૃષભ રાશિઃ વૃષભ રાશિનો સ્વામી શુક્ર છે. સફેદ રંગ શુક્રનો રંગ કહેવાય છે. એટલે હોળીપર્વ દરમિયાન સફેદ રંગનાં કપડાં પહેરીને નારંગી કે રીંગણના જેવા કે આછા કાળા રંગ વડે હોળી ખેલવી આ રાશિના લોકો માટે ફાયદાકારક રહેશે.

મિથુન રાશિઃ આ રાશિનો સ્વામી બુધ ગ્રહ છે. એટલે આ રાશિ પર જેમનાં નામ હોય, તેમને માટે લીલો રંગ શુભ માનવામાં આવે છે. હોળી-ધૂળેટીએ લીલા રંગનાં કપડાં પહેરીને રંગે રમવું જોઇએ. હોળીનો લીલો રંગ તમારા સંબંધોમાં મીઠાશ ઉમેરશે, સાથે સમાજમાં તમારું માન પણ વધારશે.

કર્ક રાશિઃ કર્ક રાશિ જળતત્વની રાશિ કહેવાય છે. તેનો સ્વામી ચંદ્ર છે. આ રાશિના અક્ષરો-ડ કે હ પર જેમનાં નામ હોય, તેમણે સફેદ રંગનાં કપડાં વહેરીને હોળી ખેલવી જોઇએ. તેનાતી માનસિક આનંદ અને શાંતિ મળવાની સાથે અંતરંગ વ્યક્તિઓનો પ્રેમ પણ મળી રહેશે. હોળી રમવા માટે કર્ક રાશિવાળા લોકોએ ભૂરા રંગનો ઉપયોગ કરવો જોઇએ.

સિંહ રાશિઃ સિંહ રાશિ અગ્નિતત્વની રાશિ છે. આ રાશિનો સ્વામી સૂર્ય છે. એટલે આ રાશિના લોકો નિખાલસ, ખુલ્લા દિલના અને ઊર્જાવાન હોય છે. તેમને માટે પીળા રંગનાં કપડાં ફાયદાકારક રહે છે. તેમણે નારંગી રંગ વડે હોળી રમવી જોઇએ.

કન્યા રાશિઃ આ રાશિ પૃથ્વીતત્વની રાશિ છે. તેનો સ્વામી બુધ હોય છે. ભૂરા અને લીલા રંગનાં કપડાં પહેરીને આ રાશિના લોકોએ હોળી રમવી જોઇએ. એકબીજા પર રંગ છાંટવામાં તેમણે લાલ કે પીળા રંગનો ઉપયોગ કરવો જોઇએ. જેના થકી નાણાં અને યશ મળશે.

તુલા રાશિઃ આ રાશિનો સ્વામી શુક્ર છે. ઉપરાંત તે વાયુતત્વની રાશિ છે. જેમનાં નામ ર કે ત અક્ષરથી શરૂ થતાં હોય, તેમણે ભડકીલા રંગોને બદલે આચા કે લાઇટ-હળવા રંગોનાં કપડાં પહેરીને હોળી ખેલવી જોઇએ. તુલા રાશિના લોકોએ ભૂરા કે કેસરી રંગ વડે હોળી ખેલવાથી તેમને ફાયદો થાય છે.

વૃશ્ચિક રાશિઃ વૃશ્ચિક રાશિના લોકો માટે લાલ, નારંગી કે કેસરિયો રંગ શુભ ગણવામાં આવે છે. એટલે આમાંથી કોઇપણ રંગનાં કપડાં પહેરીને આમાંના કોઇ રંગ વડે હોળી રમવાથી ફાયદો થાય છે. જેને કારણે વૃશ્ચિક રાશિનો સ્વામી મંગળ તમારા પર ખુશ રહે છે. એની દશામાં અશુભ કે અહિતકારી ફળ મળતું નથી.

ધન રાશિઃ ધન રાશિનો સ્વામી ગુરુ છે. જેમને અગ્નિતત્વના દેવતા કહેવામાં આવે છે. આથી આ રાશિના લોકો માટે લાલ અને પીળો રંગ શ્રેષ્ઠ ગણવામાં આવે છે. પીળો રંગ દેવતાઓને પ્રિય હોય છે. પીળા રંગનાં કપડાં પહેરીને ધન રાશિના લોકોએ લાલ અને પીળા રંગ વડે હોળી ખેલવી જોઇએ. જેનાથી તેમના સંબંધો અન્ય વ્યક્તિઓ સાથે સારા રહે છે.

મકર રાશિઃ આ રાશિ પૃથ્વીતત્વની રાશિ છે, જેના સ્વામી શનિ છે. આમ તો મકર રાશિના લોકોને હોળી-ધૂળેટી રમવાનું બહુ ગમતું નથી. પરંતુ હોળી ખેલવાથી અનેક દોષો દૂર થતા હોવાની પણ માન્યતા છે. મકર રાશિના લોકોએ ભૂરા કે કાળા રંગનાં કપડાં પહેરીને હોળી ખેલવી જોઇએ. આ રંગોની અસરથી આ રાશિના લોકોને સારાં પરિણામો મળે છે. લાલ, ભૂરો કે રિંગણ જેવો રંગ પણ આ રાશિના લોકોને માટે લકી હોય છે.

કુંભ રાશિઃ કુંભ રાશિ વાયુતત્વનું પ્રતિનિધિત્વ કરે છે. શનિ હ્ર આ રાશિના સ્વામી છે. શનિની કૃપાદૃષ્ટિ રહે એ માટે કાળા, ભૂરા કે રિંગણ જેવા કાળા-ભૂખરા રંગમાંથી કોઇ રંગ વડે હોળી રમવી જોઇએ, જેનાથી આ રંગોનો પોઝિટિવ પ્રભાવ જીવન પર પડવાથી તેની શુભ અસરો જણાય છે. આછા રંગોને બદલે ગાઢ રંગો વડે હોળી ખેલવાથી ફાયદો થશે.

મીન રાશિઃ મીન રાશિનો સ્વામી ગુરુ છે. એટલે આ રાશિના લોકોએ હોળી ખેલવામાં પીળા રંગનો વધુ ઉપયોગ કરવો જોઇએ. વળી પીળા રંગનાં કપડાં પહેરીને હોળી ખેલવી જોઇએ. હોળી ખેલતાં પહેલાં ભગવન શિવજી પર પીળો રંગ કે પીળાં ફૂલ અર્પણ કરવાથી જીવનમાં વધુ ખુશી-આનંદ ફેલાય છે. એ સાથે તમે લીલા અને ગુલાબી રંગનો ઉપયોગ પણ હોલી ખેલવામાં કરી શકો છો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *