આ સમયે કુંભ રાશિમાં શરૂ થશે શનિની સાડાસાતીનું બીજું ચરણ, જાણો શું થશે અસર….

Uncategorized

જ્યોતિષમાં શનિદેવનું વિશેષ સ્થાન છે. કહેવાય છે કે શનિના પ્રભાવથી ભલ ભલા લોકોનો પરસેવો છૂટી જાય છે. શનિ સાડાસાતી અને મહાદશા-અંતર્દશાના કારણે વ્યક્તિને મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડે છે. ગ્રહોમાં શનિને ન્યાયાધીશ નો દરજ્જો આપવામાં આવ્યો છે. શનિ ભગવાન મનુષ્યને તેના કર્મો પ્રમાણે ફળ આપે છે.

પરંતુ જેમના પર શનિની કૃપા હોય તેમનો હાથ કોઈ પકડી શકતું નથી. શનિ રંકને રાજા બનાવી શકે છે. જ્યોતિષ શાસ્ત્રમાં શનિદેવના આશીર્વાદ મેળવવા માટે અનેક ઉપાયો જણાવવામાં આવ્યા છે.

આ દરમિયાન શનિદેવ ત્રણેય દેવોના ભક્તોને પરેશાન કરતા નથી. શનિની પથારી, સાડાસાતી સપ્તાહ દરમિયાન શનિની અસર ઓછી રહે છે. આવો જાણીએ એવા કયા ત્રણ દેવતાઓ છે જેમની પૂજાથી ભગવાન શનિ પ્રસન્ન થાય છે.

ભારતીય જ્યોતિષ શાસ્ત્ર પ્રમાણે 23 ઓક્ટોબર 2022 ના રોજ શનિદેવ મકર રાશિમાં માર્ગી થયા હતા અને હવે તેઓ આ રાશિમાં સીધા આગળ વધી રહ્યા છે. આ સાથે જ કુંભ રાશિમાં શનિની સાડાસાતીનો બીજો તબક્કો ચાલી રહ્યો છે. શાસ્ત્રોમાં શનિદેવની સાડાસાતીનું બીજું ચરણ ખૂબ જ કષ્ટદાયક માનવામાં આવે છે. આ સમયે કુંભ રાશિના લોકોએ ખૂબ કાળજી રાખવી પડશે.

વાસ્તવમાં જ્યોતિષશાસ્ત્ર કહે છે કે રાશિ પરિવર્તન કે શનિની ચાલ ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ માનવામાં આવે છે. શનિને ન્યાયના દેવતા કહેવામાં આવે છે. જે લોકો સારા કાર્યો કરે છે તેમને શનિ શુભ ફળ આપે છે અને ખરાબ કાર્યો કરનારને સજા આપે છે. કુંભ રાશિના લોકો સાથે પણ કંઈક આવું જ થવાનું છે. ચાલો જાણીએ કુંભ રાશિના લોકોને શનિની સાડાસાતીથી ક્યારે મળશે રાહત?

જ્યોતિષ અને હિન્દુ કેલેન્ડર પ્રમાણે, 29 એપ્રિલ 2022 ના રોજ શનિદેવ મકર રાશિ છોડીને કુંભ રાશિમાં પ્રવેશ્યા હતા. શનિના રાશિ પરિવર્તન સાથે, કુંભ રાશિમાં 29 એપ્રિલ 2022 થી શનિની સાડાસાતીનું બીજુ ચરણ શરૂ થયું.

સાથે જ કુંભ રાશિમાં શનિ આવવાના કારણે ધનુ રાશિના લોકોને શનિની સાડાસાતીથી મુક્તિ મળી અને મીન રાશિના લોકો પર શનિની સાડાસાતી શરૂ થઈ. કર્ક અને વૃશ્ચિક રાશિના લોકો શનિની ઢૈય્યા થી પરેશાન હતા.

કુંભ રાશિના લોકોને 3 જૂન, 2027 ના રોજ શનિની સાડાસાતીથી મુક્તિ મળશે. કુંભ રાશિ પર શનિ સાડાસાતી 24 જાન્યુઆરી 2022 ના રોજ શરૂ થઈ હતી. સાડાસાતીના બીજા તબક્કા દરમિયાન કુંભ રાશિના લોકોએ આર્થિક, શારીરિક અને માનસિક મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડશે.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *