ગુરુવારે કરો આ એક આસાન ઉપાય.બધા દુખ થઈ જશે દૂર

Uncategorized

અઠવાડિયાના સાત દિવસોમાં ગુરુવાર દેવગુરુ બૃહસ્પતિ અને ભગવાન શ્રી વિષ્ણુને સમર્પિત છે. ભગવાન વિષ્ણુને જગતના પાલનહાર પણ કહેવામાં આવે છે. તેમના આશીર્વાદથી દરેક પ્રકારની પરેશાનીઓમાંથી મુક્તિ મળે છે. કુંડળીમાં ગુરુ એક શુભ અને મહત્વપૂર્ણ ગ્રહ છે. બૃહસ્પતિને દેવોના ગુરુ પણ કહેવામાં આવે છે. ઘરેલું સમસ્યાઓ, માનસિક તણાવ જેવી સમસ્યાઓથી છુટકારો મેળવવા માટે ગુરુવારે પૂજા કરવાથી સુખ અને શાંતિ મળે છે.

આટલું જ નહીં જો કુંડળીમાં ગુરુ ખરાબ હોય તો વ્યક્તિ પોતાના જીવનમાં ક્યારેય પ્રગતિ કરી શકતો નથી. ગુરુને ધન, વિવાહિત જીવન અને સંતાનનો કારક પણ માનવામાં આવે છે. હિન્દુ શાસ્ત્રોમાં ગુરુવારને ધન અને સમૃદ્ધિનો કારક માનવામાં આવે છે. માન્યતા અનુસાર ગુરુવારે ભગવાન વિષ્ણુની વિધિવત પૂજા કરવાથી વ્યક્તિનું જીવન ખુશીઓથી ભરાઈ જાય છે. તેથી જીવનની તમામ મનોકામનાઓની પૂર્તિ માટે ગુરુના ઉપાયો કરવા જોઈએ.

વ્રત કરવું: ગુરુને પ્રસન્ન કરવા માટે ગુરુવારે વ્રત રાખો અને કેળાના છોડને જળ ચઢાવો અને પ્રાર્થના કરો. આમ કરવાથી લગ્નમાં આવતી અડચણો દૂર થાય છે અને જો તમે પરિણીત છો તો તમારા દાંપત્ય જીવનમાં કોઈ મુશ્કેલી નહીં આવે.

દાન કરવું: ગુરુવારે પીળા વસ્ત્રો, પીળા ફળ, કેસર, પીળા ચંદન અથવા હળદરનું દાન કરવું ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે. આમ કરવાથી ગુરુ બળવાન બને છે, જેનાથી સ્વાસ્થ્ય અને સુખ વધે છે. તેની સાથે ઘરમાં સુખ-શાંતિ રહે છે.

મંત્રોનો જાપ કરવો: જ્યોતિષમાં પૂજા પછી મંત્રોના જાપને વિશેષ મહત્વ આપવામાં આવ્યું છે. મંત્રોના જાપમાં ઘણી શક્તિ હોય છે અને તેનાથી વ્યક્તિની દરેક મનોકામના પૂર્ણ થાય છે. તેથી ગુરુને પ્રસન્ન કરવા માટે દર ગુરુવારે આમાંથી કોઈપણ મંત્રનો જાપ કરો. ઓમ નમો ભગવતે વાસુદેવાય. ઓમ બૃહસ્પતિય નમઃ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *