મંગળ ગ્રહના ગોચર કરવાથી આ4 રાશીઓના ખરાબ દિવસો શરૂ, આવતા 5 મહિનાઓ સુધી નહિ મળે છુટકારો, જલ્દી કરો આ ઉપાય….

Uncategorized

વૈદિક જ્યોતિષમાં મંગળ ગ્રહને સેનાપતિનો દરજ્જો આપવામાં આવ્યો છે. મંગળ જન્મકુંડળીમાં ત્રીજા, છઠ્ઠા અને દશમ ભાવનો કારક માનવામાં આવે છે. મંગળને લગ્ન અને અષ્ટમ ભાવનું અધિપત્ય આપવામાં આવ્યું છે. જાતકને ઉર્જા, સાહસ અને પરાક્રમનો વિચાર મંગળ ગ્રહથી આવતું હોવાનું માનવામાં આવે છે.

ત્રીજા, છઠ્ઠા અને અગિયારમાં ભાવમાં મંગળ જાતકોને કરોડપતિ બનાવે છે. આ સાથે એવુ માનવામાં આવે છે કે, કોઇપણ વ્યક્તિને ધન અને સંપતિ અને સુખ મંગળની કૃપા વગર મળી શકે નહીં. હવે મંગળ 13 નવેમ્બરના રોજ મંગળ ગ્રહ વક્રી અવસ્થામાં વૃષભ રાશિમાં પ્રવેશ કરી રહ્યો છે. મંગળના ગોચરને કારણે 4 રાશિના જાતકોને અસર થશે.

વૃશ્ચિક રાશિ: વૃશ્ચિક રાશિના લોકો માટે મંગળ ગ્રહ સ્વર્ગસ્થ અને છઠ્ઠા ભાવનો સ્વામી છે. આ સંક્રમણ દરમિયાન મંગળ તમારા સાતમા ભાવમાં એટલે કે વૈવાહિક સુખ અને ભાગીદારીના ઘરમાં ગોચર કરશે. આ પરિવહન સમયગાળો વ્યવસાયિક રીતે તમારા માટે અનુકૂળ સાબિત થશે. તે જ સમયે, વ્યવસાયિક ભાગીદારી પણ સફળ થશે, એટલે કે, જો તમે ભાગીદારીમાં વ્યવસાય ચલાવી રહ્યા છો, તો તમને ભાગીદારનો સંપૂર્ણ સહયોગ મળશે.

મિથુન રાશિ: આ રાશિના લોકો માટે મંગળ લાભ ઘરનો સ્વામી અને રોગ દેવાનો શત્રુ એટલે કે 11મા અને 6ઠ્ઠા ભાવમાં છે. મંગળ તેના પૂર્વવર્તીતબક્કામાં તમારા બારમા એટલે કે વ્યય ગૃહમાં ગોચર કરશે.

મંગળની પૂર્ણ દૃષ્ટિ તમારા ત્રીજા, છઠ્ઠા અને સાતમા ભાવ પર રહેશે.મંગળના છઠ્ઠા ભાવમાં શુક્રની પણ પૂર્ણ દ્રષ્ટિ હશે. આ સમયે તમે તમારા ભાઈ સાથે કોઈ વિવાદ થઇ શકે છે. ખૂબ હિંમત આવી જવાને કારણે તમે જ તમારા પોતાના કામ બગાડશો. યાત્રાઓ લાભદાયી રહેશે, પરંતુ પૈસા ખર્ચ થવાની સંભાવના છે.

કન્યા રાશિ: કન્યા રાશિના જાતકો માટે મંગળ ત્રીજા અને આઠમા ઘરનો સ્વામી છે. આ ગોચર દરમિયાન મંગળ તમારા નવમા ભાવમાં એટલે કે પિતા, ગુરુ, ભાગ્ય અને ધર્મમાં ગોચર કરશે. જેના કારણે તમને તમારા પિતા અને ગુરુ તરફથી અચાનક લાભ મળી શકે છે, પરંતુ તમારા આક્રમક સ્વભાવને કારણે તમે તેમની સાથે ઝઘડામાં પણ પડી શકો છો. બારમા ભાવમાં મંગળની દૃષ્ટિને કારણે તમારા ખર્ચમાં અણધાર્યા વધારો થવાની સંભાવના છે.

મેષ રાશિ: આ રાશિના લોકો માટે મંગળ આઠમા ઘરનો સ્વામી સ્વરોહની સાથે છે. મંગળ તેના પૂર્વવર્તી તબક્કામાં તમારા બીજા ઘર એટલે કેવાણી અને કુટુંબ ગૃહમાંથી પસાર થશે. આ ગોચરના સમયગાળા દરમિયાન તમારી વાણીમાં થોડી કડવાશ આવી શકે છે.

આ સમયે તમારી વાણીની કડવાશને કારણે પરિવારમાં વિવાદ થઈ શકે છે. તમે અચાનક પૈસા ગુમાવી શકો છો. મહિલા વર્ગ માટે ધન ખર્ચ થવાની સંભાવના છે. અભ્યાસ કરી રહેલા જાતકોને કેટલીક અડચણોનો સામનો કરવો પડી શકે છે. તમારા પ્રેમી સાથે અણબનાવ થઈ શકે છે. પિતા સાથે મતભેદ ટાળવા પડશે.

 

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *