પંચમુખી રુદ્રાક્ષ તમારું કિસ્મત રાતોરાત બદલી શકે છે.વિશ્વાસ ન થતો હોય તો ફોટોને સ્પર્શ કરી ૐ લખીને શેર કરી લ્યો.24 કલાકમાં મળશે સારા સમાચાર

Uncategorized

રુદ્રાક્ષના કેટલા પ્રકાર છે તે અંગે નિષ્ણાતોના અલગ-અલગ મંતવ્યો છે. કેટલાક નિષ્ણાતો માને છે કે રુદ્રાક્ષમાં ૧૪ મુખ હોય છે, જ્યારે શિવ મહાપુરાણ અનુસાર રુદ્રાક્ષના ૩૮ મુખ હોય છે. જો કે સામાન્ય રીતે રૂદ્રાક્ષ ૨૧ મુખી સુધી જોવા મળે છે. કહેવાય છે કે દરેક રુદ્રાક્ષનું પોતાનું મહત્વ હોય છે. અહીં આપણે પાંચ મુખી રુદ્રાક્ષ વિશે વાત કરીશું. જે ભગવાન શિવને પણ સૌથી પ્રિય માનવામાં આવે છે. જાણો ૫ મુખી રુદ્રાક્ષ ધારણ કરવાની રીત અને તેના ફાયદા.

આ રુદ્રાક્ષ જીવનમાં સમૃદ્ધિ અને સફળતાનું પ્રતિક માનવામાં આવે છે. તે ભગવાન શિવના કાલ અગ્નિ સ્વરૂપ દ્વારા સંચાલિત થાય છે. તેને પહેરવાથી આસપાસની નકારાત્મક ઉર્જા દૂર થાય છે. આ રૂદ્રાક્ષનો અધિપતિ ગ્રહ ગુરુ માનવામાં આવે છે. કુંડળીમાં આ ગ્રહની મજબૂત સ્થિતિ જીવનના તમામ ક્ષેત્રોમાં અસંખ્ય લાભો અપાવવાનું કામ કરે છે. ૫ મુખી રુદ્રાક્ષ પણ ગુરુ ગ્રહના ખરાબ પ્રભાવને દૂર કરવા માટે શ્રેષ્ઠ માનવામાં આવે છે.

પંચમુખી રુદ્રાક્ષ ધારણ કરવાથી લાભ થાય છે. આ રુદ્રાક્ષ વ્યક્તિને અકાળ મૃત્યુથી બચાવે છે. તેને પહેરવાથી વ્યક્તિ નિર્ભય અને હિંમતવાન બને છે. ગુરુની ક્રોપ અસર ઘટાડે છે. સ્વાસ્થ્ય સારું રહે. મનને શાંત રાખે છે. ઊંઘની સમસ્યામાં રાહત આપે છે. વ્યક્તિને બુદ્ધિશાળી બનાવે છે. બાળકોને તેમનું મન અભ્યાસમાં કેન્દ્રિત કરવામાં મદદ કરે છે. પાંચ મુખી રુદ્રાક્ષ ધારણ કરવાથી એકાગ્રતા અને યાદશક્તિ વધે છે.

પાંચમુખી રુદ્રાક્ષને સોના કે ચાંદીની માળા પર ચઢાવીને અથવા ઈચ્છો તો તેના વગર પ્લેટ્સ પણ પહેરી શકાય છે. તેને કાળા કે લાલ દોરામાં પણ પહેરી શકાય છે. તેને પહેરતા પહેલા તેને શુદ્ધ કરવા માટે ગંગાજળ અથવા કાચા દૂધમાં નાખો. આ કર્યા પછી, ધૂપ, દીવો પ્રગટાવીને ભગવાન વિષ્ણુની પૂજા કરો. ત્યારબાદ ઓમ હ્રીં નમઃ મંત્રનો ૧૦૮ વાર જાપ કરો. તેને પુનર્વસુ, વિશાખા, પૂર્વાભાદ્રપદ નક્ષત્રમાં ગુરુવારે ધારણ કરો.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *