200 વર્ષ પછી ચંદ્રગ્રહણ પર બની રહ્યો છે આ અશુભ યોગ, જાણો કઈ રાશિઓ પર થશે તેની અસર

Uncategorized

જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર દરેક ગ્રહ ની યુતિ અથવા ગોચરના લીધે દરેક રાશિ પર તેની સારી કે ખરાબ અસર જોવા મળે જ છે. તેમ જ સૂર્ય ગ્રહણ હોય કે ચંદ્ર ગ્રહણ હોય તેની સારી કે ખરાબ અસર દરેક રાશિન લોકો પર પડે છે.

વર્ષનું છેલ્લું ચંદ્રગ્રહણ થવા જઈ રહ્યું છે. આ ચંદ્ર ગ્રહણ મેષ રાશિમાં થશે. આ ચંદ્રગ્રહણ 8 નવેમ્બરે થશે અને ભારતમાં દેખાશે. જ્યોતિષની દૃષ્ટિએ આ ચંદ્ર ગ્રહણને ખૂબ જ ખાસ માનવામાં આવી રહ્યું છે. જ્યોતિષીઓનું કહેવું છે કે વર્ષના અંતિમ ચંદ્રગ્રહણના અવસર પર ગ્રહોની વિશેષ સ્થિતિ સર્જાઈ રહી છે. ચાલો જાણીએ કે આગામી ચંદ્ર ગ્રહણ પર ગ્રહોની ગતિ કેવી રહેશે અને કઈ રાશિ માટે શુભ રહેશે તો કઈ રાશિ માટે અશુભ.

ચંદ્ર ગ્રહણનો સમય : ભારતીય સમય અનુસાર, વર્ષનું છેલ્લું ચંદ્રગ્રહણ 8 નવેમ્બર, 2022 ના રોજ સાંજે 5:32 વાગ્યે શરૂ થશે અને સાંજે 6.18 વાગ્યે સમાપ્ત થશે. આવી સ્થિતિમાં ચંદ્રગ્રહણનો સુતક સમય સવારે 9.21 કલાકથી શરૂ થશે અને સાંજે 6.18 કલાકે સમાપ્ત થશે.

વર્ષનું છેલ્લું ચંદ્રગ્રહણ ભારત સહિત ઉત્તર-પૂર્વ યુરોપ, એશિયા, ઓસ્ટ્રેલિયા, પેસિફિક મહાસાગર, હિંદ મહાસાગર, ઉત્તર અમેરિકા અને દક્ષિણ અમેરિકાના મોટાભાગના ભાગોમાંથી દેખાશે. દક્ષિણ-પશ્ચિમ યુરોપ અને આફ્રિકા ખંડમાંથી કોઈ ગ્રહણ દેખાશે નહીં.

વર્ષ 2022 ના છેલ્લા ચંદ્ર ગ્રહણના દિવસે મંગળ, શનિ, સૂર્યને રાહુ ગ્રહોના સેનાપતિ આમને સામને હશે. આવી પસ્થિતિમાં ભારતીય વર્ષની કુંડળીમાં સૂર્ય, ચંદ્ર, બુધ અને શુક્રનો યુતિ તુલા રાશિ પર બની રહ્યો છે. આ સિવાય કુંભ રાશિમાં પાંચમા ભાવમાં શનિ અને મિથુન રાશિના નવમા ભાવમાં મંગળનો સંયોગ વિનાશક યોગ બનાવી રહ્યો છે.

શનિ અને મંગળ સામસામે હોવાના કારણે ષડાષ્ટક યોગ, નીચરાજ ભાંગ અને પ્રીતિ યોગ પણ બની રહ્યા છે. આવી સ્થિતિમાં લોકોને ચંદ્રગ્રહણ દરમિયાન ખૂબ કાળજી રાખવાની સલાહ આપવામાં આવી રહી છે. મંગળ અને ગુરુ જેવા મુખ્ય ગ્રહો ચંદ્રગ્રહણ સમયે પાછળની સ્થિતિમાં રહેશે. જ્યોતિષશાસ્ત્રમાં, ગ્રહની વક્રી ગતિનો અર્થ તેની ઉંધી ચાલ છે. ચંદ્ર ગ્રહણનો આવો સંયોગ ખૂબ જ અશુભ માનવામાં આવે છે. તો કેટલીક રાશિઓ માટે શુભ સાબિત થશે.

સગર્ભા સ્ત્રીઓએ ઘરની બહાર ન નીકળવું જોઈએ તેમને પોતાની અને આવનાર બાળકની ખાસ કાળજી લેવી જોઈએ. સગર્ભા સ્ત્રીઓએ ચંદ્રગ્રહણ દરમિયાન ઘરની બહાર નીકળવાનું ટાળવું જોઈએ કારણ કે ગ્રહણ બાળક પર નકારાત્મક અસર કરી શકે છે. આ સિવાય ગર્ભવતી મહિલાઓએ ગ્રહણ દરમિયાન ઉઠવા-બેસવામાં સાવધાની રાખવી જોઈએ. તેમજ સગર્ભા સ્ત્રીઓએ ઘરમાં ક્યાંય પણ તાળું ન લગાવવું જોઈએ, કારણ કે બાળકના અંગો પર તેની અસર થવાની સંભાવના રહે છે.

 

 

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *