રાહુના પ્રભાવમાથી બચવાના આ રહ્યા ઉપાય.આજે જ અપનાવી જુઓ

Uncategorized

જો કુંડળીમાં કોઈપણ ગ્રહ અશુભ સ્થિતિમાં હોય તો વ્યક્તિના જીવનમાં અનેક સમસ્યાઓ ઉભી થાય છે. જીવનમાં અસ્થિરતા આવવા લાગે છે. તેવી જ રીતે કુંડળીમાં રહેલા રાહુ અને કેતુને છાયા ગ્રહ માનવામાં આવે છે. આમાંથી કોઈપણ એકની અશુભ સ્થિતિ વ્યક્તિના જીવનમાં હલચલ મચાવી શકે છે. જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર જો કુંડળીમાં પડછાયો હોય તો વ્યક્તિના કરેલા કામ પણ બગડવા લાગે છે જો કે કેટલાક પ્રસંગોમાં તે શુભ પણ હોય છે.

જ્યોતિષીઓ કહે છે કે વ્યક્તિની કુંડળીમાં રાહુ અને કેતુની વચ્ચે શુભ અને અશુભ ગ્રહોની હાજરીને કારણે કાલસર્પ દોષ થાય છે. વ્યક્તિના જીવન પર તેની વિપરીત અસર પડે છે. તે જ સમયે જો કોઈ વ્યક્તિની કુંડળીમાં રાહુ નબળી સ્થિતિમાં હોય અથવા લગ્ન ગૃહમાં બેઠો હોય તો તે વ્યક્તિના લગ્નમાં વિલંબ થવા લાગે છે. રાત્રે સૂતી વખતે ઘણી વખત વ્યક્તિની ઊંઘ ઉડી જાય છે. આવી સ્થિતિમાં વ્યક્તિ રાહુ દોષથી પીડાય છે. રાહુ દોષ દૂર કરવા માટે કેટલાક ઉપાયો અપનાવી શકાય છે. આવો જાણીએ આ ઉપાયો વિશે.

રાહુ દોષોને દૂર કરવાના ઉપાય

૧: જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર કોઈપણ વ્યક્તિની કુંડળીમાં રાહુની અશુભ સ્થિતિને દૂર કરવા માટે ભગવાન શિવ અને વિષ્ણુની પૂજા કરવી જોઈએ. આમ કરવાથી તેમની અસર ઓછી થાય છે. તેમજ સોમવાર અને શનિવારે પાણીમાં કાળા તલ ભેળવીને શિવલિંગને અર્ઘ્ય ચઢાવવાથી રાહુની અસર ઓછી કરી શકાય છે.

૨: જન્મકુંડળીમાં રાહુ દોષના કિસ્સામાં વ્યક્તિએ નિયમિતપણે રાહુ મંત્ર ઓમ ॐ भ्रां भ्रीं भ्रौं सः राहवे नमः નો જાપ કરવો જોઈએ. એવું માનવામાં આવે છે કે આ મંત્રનો નિયમિત જાપ કરવાથી રાહુ દોષમાંથી મુક્તિ મળે છે.

૩: રાહુ દોષ દૂર કરવા માટે દરરોજ ઘરોને પાણીમાં નાખીને સ્નાન કરવાથી ફાયદો થશે.

૪: જ્યોતિષીઓ કહે છે કે રાહુ દોષથી પીડિત લોકોએ શનિવારે ગળી વસ્તુઓ ખાવાનું ટાળવું જોઈએ.

૫: એવું માનવામાં આવે છે કે ગુરુવારે ભગવાન વિષ્ણુની પૂજા કરવાથી રાહુની ખરાબ અસર પણ દૂર થઈ શકે છે.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *