ગણેશ રુદ્રાક્ષને સ્પર્શ કરો.આટલું વાંચી શેર કરો.તમારું ભાગ્ય ખૂલી જશે

Uncategorized

રુદ્રાક્ષને શિવનું સ્વરૂપ માનવામાં આવે છે. રુદ્રાક્ષ ઘણા પ્રકારના હોય છે, જેવા કે એક મુખી, બે મુખી, પંચ મુખી વગેરે. એ જ રીતે ગણેશ રુદ્રાક્ષ પણ હોય છે, જેને ધારણ કરવાથી અનેક ફાયદા થાય છે. હિન્દૂ ધર્મમાં તમામ દેવી દેવતાઓમાં ભગવાન ગણેશજીને પ્રમુખ સ્થાન છે. કોઈ પણ માંગલિક કાર્યની શરૂઆત ગણેશજી સાથે થાય છે.ભગવાન ગણેશને સુખ, સમૃદ્ધિ અને બુદ્ધિના દેવતા માનવામાં આવે છે.

ગણેશજીની પૂજા કરવાથી દરેક પ્રકારની પરેશાનીઓ દૂર થાય છે. એટલા માટે ગણેશજીને વિઘ્નહર્તા પણ કહેવામાં આવે છે. આવી સ્થિતિમાં ભગવાન ગણેશની કૃપા મેળવવા માટે ગણેશ રૂદ્રાક્ષ ધારણ કરવું શુભ છે. આવો જાણીએ આચાર્ય રજનીશ ત્રિપાઠી પાસેથી ગણેશ રૂદ્રાક્ષના ફાયદા અને મહત્વ વિશે.શિવની કૃપા મેળવવા માટે રૂદ્રાક્ષ પહેરવામાં આવે છે. ભગવાન શિવની સાથે ગણેશજી પણ ગણેશ રૂદ્રાક્ષ ધારણ કરવાથી પ્રસન્ન થાય છે.

ગણેશ રુદ્રાક્ષ ધારણ કરવાથી સફળતા, સુખ અને સમૃદ્ધિ મળે છે. તમામ પ્રકારની આર્થિક પરેશાનીઓ દૂર થાય. પરિવારમાં સકારાત્મક ઉર્જાનો સંચાર થાય છે. ધંધામાં વૃદ્ધિ સાથે ધન લાભ થાય. જો કે ગણેશને રુદ્રાક્ષ ધારણ કરતા પહેલા તેનું જીવન પવિત્ર કરવું જરૂરી છે. પ્રાણ પ્રતિષ્ઠા વિના રુદ્રાક્ષ ધારણ કરવાથી કોઈ ફાયદો થતો નથી. આવો જાણીએ ગણેશ રુદ્રાક્ષની પ્રાણ પ્રતિસ્થા કરવાની વિધિ.

જ્યોતિષીઓના મતે ગણેશ રૂદ્રાક્ષને સિદ્ધ એટલે કે તેની પ્રાણ પ્રતિષ્ઠા સંપૂર્ણ વિધિપૂર્વક કરવામાં આવે છે. સૌ પ્રથમ રુદ્રાક્ષને સરસવના તેલમાં 2 દિવસ પલાળી રાખો. આ પછી પંચગવ્ય રૂદ્રાક્ષમાં સ્નાન કરી ગંગાજળથી શુદ્ધ કરો. પછી તેને ભગવાન શિવના ચરણોમાં મૂકો અને શિવ અને ગણેશનું ધ્યાન કરો. આ દરમિયાન શિવ અને ગણેશ મંત્રનો જાપ કરો. ત્યારબાદ ઓમ નમઃ શિવાયનો જાપ કરતી વખતે રુદ્રાક્ષ ધારણ કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *