કાળો દોરો પહેરવાના આ છે ફાયદા.જાણશો તો તમે પણ ચોંકી જશો

Uncategorized

ઘણા લોકો કાળો દોરો પહેરે છે. કેટલાક તેને હાથમાં પહેરે છે કેટલાક તેને ગળામાં પહેરે છે અને કેટલાક લોકો એક પગમાં કાળો દોરો પહેરે છે. જો કે કેટલાક લોકો તેને ફેશનના કારણે પહેરે છે પરંતુ ધર્મ અને જ્યોતિષની દ્રષ્ટિએ તેનું ખૂબ મહત્વ છે. કાળો દોરો પહેરવો એ એવા ઉપાયોમાંથી એક છે જે જીવનને સુખી અને સમૃદ્ધ બનાવે છે સાથે જ અનેક પરેશાનીઓથી પણ બચાવે છે.

જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર કાળો દોરો પહેરવાથી નકારાત્મક ઉર્જા દૂર રહે છે અને વ્યક્તિ અનેક પ્રકારની પરેશાનીઓથી બચી જાય છે. આ સિવાય કાળો દોરો પહેરવાના ઘણા ફાયદા છે. કાળો દોરો આંખની ખામીઓથી બચાવે છે. જે બાળકો અથવા લોકો વારંવાર જોવા મળે છે, તેઓએ કાળો દોરો પહેરવો જોઈએ.જો કુંડળીમાં શનિ ગ્રહ અશુભ સ્થિતિમાં હોય તો પગમાં કાળો દોરો પહેરવાથી ઘણો ફાયદો થાય છે.

તેનાથી સ્વાસ્થ્ય અને આર્થિક સ્થિતિ પર શનિની નકારાત્મક અસરથી બચી શકાય છે. અન્યથા શનિની ખરાબ નજરથી ઘણું નુકસાન થાય છે. જે લોકો સમાન નાણાકીય નુકસાન સહન કરી રહ્યા છે અથવા વ્યવસાયમાં નુકસાન ઉઠાવી રહ્યા છે. આવા લોકોને પગમાં કાળો દોરો પહેરવાથી ઘણી રાહત મળશે.જો રાહુ-કેતુ કુંડળીમાં નબળા હોય તો પગમાં કાળો દોરો અવશ્ય ધારણ કરવો. તે તમને અનેક પ્રકારની પરેશાનીઓથી બચાવે છે.

રાહુ અને કેતુ છાયા ગ્રહો છે, તેમનું અશુભ હોવું જીવનને બરબાદ કરી શકે છે. શનિવારે કાળો દોરો પહેરો. કાળો દોરો હંમેશા ભૈરવ મંદિરમાં લઈ જઈને પહેરવો જોઈએ. તેમજ પગમાં કાળો દોરો ધારણ કર્યા બાદ શનિદેવના બીજ મંત્રનો ઓછામાં ઓછો ૨૧ વાર જાપ કરવો જોઈએ.કાળા દોરાની સાથે લાલ કે પીળો દોરો ક્યારેય ન પહેરવો. કાળો દોરો પહેરીને દરરોજ ૧૧ વાર ગાયત્રી મંત્રનો જાપ કરવાનો પ્રયાસ કરો. તેનાથી અનેકગણો ફાયદો થશે.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *