બુધવારે કરો આ ઉપાય.ગણેશજી ખોલશે તમારા ભાગ્યના દ્વાર

Uncategorized

શાસ્ત્રો અનુસાર બુધવારનો સંબંધ બુધ ગ્રહ તેમજ ભગવાન શિવના પુત્ર ગણેશ સાથે છે અને આ દિવસ સંહારકને સમર્પિત છે. ગણેશજીને પ્રસન્ન કરવા માટે બુધવારના દિવસે કરવામાં આવતા આવા અનેક ઉપાય શાસ્ત્રોમાં જણાવવામાં આવ્યા છે. જો બુધવારે કેટલાક શાસ્ત્રીય ઉપાય કરવામાં આવે તો ભગવાન ગણેશની કૃપા મળી શકે છે. માન્યતા અનુસાર બુધવારે વિધ્નહર્તા એટલે કે ભગવાન ગણેશની પૂજા કરવાથી વિશેષ લાભ મળે છે.

ભગવાન ગણેશને વિઘ્નહર્તા પણ કહેવામાં આવે છે. એવું માનવામાં આવે છે કે તેમના આશીર્વાદથી કાર્યમાં કોઈ અવરોધ નથી આવતો અને તમામ કાર્યોમાં સફળતા પ્રાપ્ત થાય છે. ગણેશજીને પ્રસન્ન કરવા માટે બુધવારના દિવસે કરવામાં આવતા આવા અનેક ઉપાય શાસ્ત્રોમાં જણાવવામાં આવ્યા છે. જો બુધવારે કેટલાક શાસ્ત્રીય ઉપાય કરવામાં આવે તો ભગવાન ગણેશની કૃપા મળી શકે છે.

માન્યતા અનુસાર બુધવારે વિધ્નહર્તા એટલે કે ભગવાન ગણેશની પૂજા કરવાથી વિશેષ લાભ મળે છે. મંગલમૂર્તિ શ્રી ગણેશ જીને બધા દેવતાઓમાં સૌથી પહેલા પૂજવામાં આવે છે, કહેવાય છે કે તેમનું ધ્યાન કરવાથી વ્યક્તિના જીવનની તમામ સમસ્યાઓ દૂર થઈ જાય છે. આ કારણથી કોઈપણ શુભ કાર્ય શરૂ કરતા પહેલા શ્રી ગણપતિજીનું ન માત્ર આહ્વાન કરવામાં આવે છે પરંતુ તેમની વિશેષ પૂજા પણ કરવામાં આવે છે.

નારદ પુરાણમાં જણાવ્યા મુજબ બુધવારે સવારે અને સાંજે ૧૦૮ વાર શ્રી ગણેશ જીના આ ૧૨ નામનો જાપ કરવાથી તમામ બાધાઓ નાશ પામે છે. જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર બુધવારે ભગવાન શ્રી ગણેશના આ બાર નામોનું ધ્યાન કરવાથી ભગવાન ગૌરી નંદન ગણેશ પોતાના ભક્તો પર ઝડપથી પ્રસન્ન થાય છે. તેથી જો તમારે ગણપતિજીને પ્રસન્ન કરવા હોય તો તમારા ઘરની પૂજામાં નિયમ પ્રમાણે ગણેશજીની પૂજા કરો અને તેમના બાર નામનો ૧૦૮ વાર જાપ કરીને ધ્યાન કરવાથી દરેક કાર્ય સફળ થાય છે.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *