દેવ દિવાળીએ કરો આ પાંચ ઉપાય.થઈ જશો મહાધનવાન

Uncategorized

દિવાળી પર માતા લક્ષ્મીની પૂજાનું ઘણું મહત્વ છે. તેમને ખુશ કરવા માટે ધનતેરસથી લઈને મોટી દિવાળીની લક્ષ્મી પૂજા સુધીનો સમય શ્રેષ્ઠ માનવામાં આવે છે. આ દરમિયાન દરેક વ્યક્તિ મા લક્ષ્મી ધનવાન બને તેવી ઈચ્છા રાખે છે. આવી સ્થિતિમાં જો તમે મોટી દિવાળીના લક્ષ્મી પૂજન પહેલા કેટલાક ખાસ ઉપાય કરશો તો માતા લક્ષ્મી ચોક્કસ પ્રસન્ન થશે. તમે નાની દિવાળી પર આ ઉપાય કરો જેથી તમને તેનો મહત્તમ લાભ મળે.

૧: નાની દિવાળીના આગમન સુધી ઘરની તમામ ગંદકી, ધૂળ, માટી, તૂટેલા વાસણો, કાટવાળી વસ્તુઓ, બગડેલી વસ્તુઓ અને અન્ય કચરો દૂર કરો. દિવાળી પહેલા ઘરની સારી રીતે સફાઈ કરો. તમારું ઘર જેટલું સ્વચ્છ હશે, તેટલી જ સકારાત્મક ઉર્જા હશે. મહાલક્ષ્મીને એવા ઘરમાં પ્રવેશ કરવો ગમે છે જ્યાં સકારાત્મક ઉર્જા વધુ હોય. જ્યાં ગંદકી છે ત્યાં નકારાત્મક ઉર્જા છે. આવી જગ્યાએ મહાલક્ષ્મી આવતી નથી.

૨: એકવાર ઘર સાફ થઈ જાય, ત્યાં ચારે બાજુ ગંગાજળ છાંટો. તેનાથી તમારા ઘરમાં રહેલી થોડી પણ નકારાત્મક ઉર્જા દૂર થઈ જશે. એટલું જ નહીં તે તમારા ઘરમાં સુખ, શાંતિ અને સમૃદ્ધિ લાવશે. આવા વાતાવરણમાં માતા લક્ષ્મી ન માત્ર તમારા ઘરમાં આવશે પરંતુ લાંબા સમય સુધી નિવાસ કરશે.

૩: મોટી દિવાળી આવે તે પહેલા ઘરના મુખ્ય દરવાજા પર સ્વસ્તિક બનાવો. તમે ઈચ્છો તો ત્યાં શુભ અને લાભ પણ લખી શકો છો. આમ કરવાથી દેવી લક્ષ્મી પ્રસન્ન થાય છે અને તમારા ઘરમાં વહેલા પ્રવેશ કરે છે. એવું કહેવાય છે કે જે ઘરમાં મુખ્ય દ્વાર પર સ્વસ્તિક ચિહ્ન હોય છે, ત્યાં દેવી લક્ષ્મીની કૃપા વર્ષભર રહે છે.

૪: દિવાળીની પૂજા કરતા પહેલા ઘરના તમામ ભાગોને રંગબેરંગી રોશની, અસલ ફૂલો અને અન્ય વસ્તુઓથી સજાવવા જોઈએ. આ તમારા ઘરને આકર્ષક તો બનાવે જ છે સાથે સાથે સકારાત્મક વાતાવરણ પણ બનાવે છે. આવા સકારાત્મક વાતાવરણમાં મહાલક્ષ્મી વહેલી પ્રવેશ કરે છે અને તમને અનેક આશીર્વાદ આપે છે.

૫: મા લક્ષ્મીને પોતાના ઘરે આમંત્રિત કરવા માટે મુખ્ય દ્વાર પર રંગોળી બનાવવી જોઈએ. આ રંગોળીમાંથી દેવી લક્ષ્મીના પગના નિશાન પણ બનાવવા જોઈએ. આ સિવાય મુખ્ય દરવાજા પર પણ દીવો પ્રગટાવવો જોઈએ. આ બધી વસ્તુઓ સાથે મહાલક્ષ્મી આપણા ઘરે વહેલા આવે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *