કાનપુરમાં બેસેલા આ શનિદેવના આશીર્વાદ લઈ લો.તમારી બધી પનોતી દૂર થઈ જશે.20 કલાકમાં બધા કામ પૂરા થઈ જશે

Uncategorized

શનિદેવને ન્યાયના દેવતા કહેવામાં આવે છે અને શનિદેવના અનેક મંદિરો દેશમાં આવેલા છે. પરંતુ કાનપુરમાં એક એવું મંદિર છે જે ભ્રષ્ટાચારીઓ તરફ શનિદેવની ત્રાંસી નજર દેખાડે છે. મંદિરના સ્થાપક રોબી શર્મા માને છે કે શનિદેવની ત્રાંસી આંખો ભ્રષ્ટાચારીઓનો ટૂંક સમયમાં અંત લાવશે. કાનપુરના આ મંદિરમાં દેશભરના તમામ કૌભાંડોમાં ફસાયેલા ભ્રષ્ટ રાજકારણીઓ, ગુનેગારો, અધિકારીઓ અને ઉદ્યોગપતિઓની તસવીરો છે. જેમના પર શનિદેવની ત્રાંસી નજર છે.

સમાજમાં વધતા ભ્રષ્ટાચારના મૂળને સમાપ્ત કરવા માટે મંદિર સંસ્થાપકને જ્યારે કંઈ ન સુજ્યું તો તેમણે શનિદેવ મંદિરની સ્થાપના કરી. આ સાથે ભગવાન શનિની પૂજા કર્યા બાદ ભ્રષ્ટાચારીઓ વિરુદ્ધ અભિયાન ચલાવવાની અપીલ કરી હતી. દુનિયામાંથી ભ્રષ્ટાચાર ક્યારે ખતમ થશે તે કહેવું મુશ્કેલ છે, પરંતુ ભ્રષ્ટાચાર વિરુદ્ધ શનિદેવ મંદિરના આ અભિયાન અંતર્ગત મંદિરમાં ભ્રષ્ટાચારીઓના આવવા પર સખત પ્રતિબંધ છે.

આ મંદિરમાં તર્કના આધારે ભગવાન શનિદેવની મૂર્તિ સ્થાપિત કરવામાં આવી છે. મંદિરમાં શનિદેવની ત્રણ મૂર્તિઓ એક સાથે છે અને સાથે બ્રહ્માજી બિરાજમાન છે. તેમને ધ્યાનથી જોતાં એવું લાગે છે કે સૃષ્ટિ ગુરુ બ્રહ્મા શનિદેવ તરફ જોઈ રહ્યા છે. આ સાથે જ આ મંદિરમાં ભગવાન બજરંગબલી હનુમાનની પ્રતિમા પણ સ્થાપિત છે, જેને કલિયુગના સૌથી શક્તિશાળી કહેવામાં આવે છે. જેના ભક્તો પર શનિદેવની વિશેષ કૃપા હોય છે.

ભ્રષ્ટાચાર નિવારણ શનિદેવ મંદિર કાનપુરના કલ્યાણપુરના મકડી ખેડા રોડ પર છે.ભ્રષ્ટાચાર નિવારણ શનિદેવના આ મંદિરમાં સામાન્ય લોકોનું આવવું સ્વીકાર્ય છે. પરંતુ મંદિરના પૂજારીઓનું કહેવું છે કે ઉચ્ચ અધિકારીઓએ ત્યારે જ આવવું જોઈએ જ્યારે તેઓ ભ્રષ્ટાચાર નહીં હોવાનું સર્ટિફિકેટ લઈને આવે. આ મંદિરની બીજી વિશેષ વિશેષતા એ છે કે ભગવાન શનિને પ્રસાદ આપવા માટે ઘંટ વગાડવાની મનાઈ છે, જો કે દર શનિવારે લવિંગ ઈલાયચીથી દીવા પ્રગટાવીને ભગવાન શનિદેવની આરતી કરવામાં આવે છે.

આ મંદિરમાં આવનારા ભક્તોને ભગવાન શનિમાં એટલી શ્રદ્ધા હોય છે કે તેઓ કહે છે કે આ મંદિરના દર્શન કરનારાઓને ન્યાય મળે છે અને ભ્રષ્ટાચારીઓને સજા અવશ્ય મળે છે, ભલે મોડું થાય. આ મંદિર વિશેની એક વાત દરેક ભક્ત માટે ચોક્કસપણે જાણવી જરૂરી છે આ મંદિરના સંસ્થાપક રોબી શર્મા પોતે કાનપુરમાં થયેલા મોટા ભ્રષ્ટાચારીઓના ખુલાસાની સાથે ભ્રષ્ટાચારીઓ વિરૂદ્ધ એક મોટી જંગ લડી રહ્યા છે.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *