પગરખાં સાથે જોડાયેલું છે તમારું ભાગ્ય.જાણો પગરખાં સાથેના જ્યોતિષ ઉપાય

Uncategorized

આપણા જીવન સાથે જોડાયેલી તમામ વસ્તુઓ નવગ્રહ સાથે જોડાયેલ છે. જો પગમાં પહેરવામાં આવતા બુટ-ચપ્પલની વાત કરીએ તો તેનો સંબંધ શનિ સાથે જોડાયેલો જોવા મળે છે. તેનું નામ આવતાની સાથે જ લોકો ઘણી વાર સંવેદના અનુભવવા લાગે છે. જે વ્યક્તિ પર શનિદેવ દયાળુ બને છે તેને જીવન સંબંધિત તમામ સુખ અને સંપત્તિ પ્રાપ્ત થાય છે. ઉલટું, તેનાથી સંબંધિત ખામીઓ જીવનમાં બધી પરેશાનીઓનું કારણ બને છે. આવી સ્થિતિમાં શનિની શુભ પ્રાપ્તિ માટેના તમામ ઉપાયોની સાથે તમે બુટ-ચપ્પલ સંબંધિત ઉપાય કરીને તેના દોષોને પણ દૂર કરી શકો છો અને શુભતા પ્રાપ્ત કરી શકો છો.

વાસ્તુ અનુસાર જૂતા અને ચપ્પલને ઘરમાં ક્યારેય પણ અહીં-ત્યાં ન ફેંકવા જોઈએ. આમ કરવાથી તમારા જીવનમાં મુશ્કેલીઓ વધે છે અને મન અસ્વસ્થ રહે છે. વાસ્તુ અનુસાર દક્ષિણ, દક્ષિણ-પશ્ચિમ, ઉત્તર-પશ્ચિમ, પશ્ચિમ દિશામાં બંધ રેકમાં શૂઝ રાખવા હંમેશા શુભ હોય છે.વાસ્તુ અનુસાર, પગરખાં અને ચપ્પલ ક્યારેય ઘરના ઉત્તર-પૂર્વ ખૂણામાં, ઘરના મુખ્ય દરવાજાની સામે, બ્રહ્મસ્થાનના ખૂણામાં, રસોડા અને સીડીઓમાં ન રાખવા જોઈએ.

આ જગ્યાએ ન તો ચપ્પલ ઉતારો અને ન તો અહીં ચંપલ-ચપ્પલ રાખવા માટે અલમારી બનાવો.વાસ્તુ અનુસાર ઘરની બહાર પહેરેલા ચપ્પલ અને શૂઝને ઘરમાં ક્યારેય ન પહેરવા જોઈએ. આમ કરવાથી જૂતા અને ચપ્પલની સાથે બહારની માટી સાથે નકારાત્મક ઉર્જા પણ પ્રવેશ કરે છે. જેના કારણે જીવન સંબંધિત તમામ સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડે છે. માત્ર સારા નસીબ જ નહીં, સ્વાસ્થ્યની દૃષ્ટિએ પણ ઘરમાં બહાર પહેરેલા ચપ્પલ અને શૂઝનો ઉપયોગ ન કરવો જોઈએ.

જો તમારી કુંડળીમાં શનિ અશુભ પરિણામ આપી રહ્યો હોય તો નોકરી-ધંધાના સ્થળે જતી વખતે ફાટેલા ચપ્પલ કે ચંપલ ન પહેરવા જોઈએ. જો તમે આ નિયમનું ધ્યાન નહીં રાખો તો તમારે આ દિશામાં નિષ્ફળતાનો સામનો કરવો પડી શકે છે. જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર કોઈને પણ જૂતા કે ચપ્પલ ભેટમાં ન આપો. ખાસ કરીને જ્યારે તમે શનિના દોષથી પ્રભાવિત હોવ તો તેને ભૂલીને પણ આવી ભૂલ ન કરો.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *