Categories
જ્યોતિષશાસ્ત્ર

સતત 7 શનિવાર સુધી કરશો આ કામ તો શનીદેવ તમારા પર પ્રસન થશે અને માલામાલ કરી દેશે

વર્તમાન સમયમાં જો કોઇ વ્યક્તિ સૌથી વધારે કોઇ ગ્રહથી ડરે છે તો તે શનિદેવ છે. સૂર્યપુત્ર શનિનું નામ આવતાની સાથે જ મન બધી જાતની અનિષ્ટની સંભાવનાને કારણે ગભરાવા લાગે છે. જોકે ધીમી ગતિએ ચાલતા શનિ ખૂબ દાર્શનિક અને આધ્યાત્મિક વૃત્તિના દેવ છે. શનિદેવ અનેક પ્રકારની અગ્નિપરીક્ષામાંથી પસાર થાય છે અને તેને સોનાની જેમ તેજ કરે છે.જ્યારે કુંડળીમાં શનિ શુભ સ્થાનમાં હોય છે, ત્યારે તે વ્યક્તિને અપાર ધન અને માન પ્રાપ્ત કરે છે.

તે જ સમયે, તેઓ અશુભ સ્થાન પર ભારે નુકસાન પહોંચાડે છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે જો શનિ શુભ હોય તો તે વ્યક્તિનું ઘર બનાવે છે, પરંતુ જો અશુભ હોય તો તે ઘર વેચે છે. ચાલો આપણે શનિદેવના તે મહાન ઉપાયને જાણીએ કે જેમની પાસે કોઈ વ્યક્તિ શનિના દોષોથી મુક્ત થાય છે અને તેના બધા કાર્યો શરૂ થાય છે. આજે અમે તમને શનિદેવને રાજી કરવાના ઉપાય વિષે જણાવીશું.

શનિદેવને રાજી કરવા માટે કોઈપણ દિવસે વીંટી મુકો અને શનિવારે સવારે વીંટીને સરસવના તેલમાં મૂકો.સાંજના સમયે વીંટીને તેલમાંથી કાઢીને ગંગાજળથી શુદ્ધ કરો. તે પછી તેને  શનિદેવ નમઃ મંત્રના જાપ પછી પહેરી લો પરંતુ શનિવારે ક્યારેય પણ લોખંડની બનેલી વસ્તુઓ ખરીદીને ઘરે ન લાવો. શનિવારે છાયાદાનને ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે.વાસણમાં સરસવનું તેલ લો તેમાં એક રૂપિયાનો સિક્કો નાખો અને તમારા ચહેરાનું પ્રતિબિંબ તેલમાં જુઓ.

ત્યાર પછી તેલનું દાન કરી દયો. શનિવારે તેલ પણ ન ખરીદવું જોઈએ. આ દિવસે સરસવનું તેલ દાન કરવામાં આવે છે.શનિદેવને પ્રસન્ન કરવા માટે કાળા તલ, સરસવનું તેલ, ફૂલો અને ધૂપ વગેરેથી શનિદેવની પૂજા કરવી જોઈએ અને કાળા વસ્ત્રો પહેરવા જોઈએ. પૂજા કરતી વખતે શનિનાં નામનો જાપ કરવો જોઈએ. જ્યારે પૂજા પૂર્ણ થાય છે, ત્યારે તમારે પીપળના ઝાડની ૭ ફેરા લગાવીને શનિ મંત્રનો જાપ કરવો જોઈએ.

સતત ૭ શનિવાર સુધી વિશ્વાસપૂર્વક આ ઉપાય કરવાથી શનિદેવ પ્રસન્ન થાય છે. શનિ દોષથી થતી પરેશાનીઓથી વ્યક્તિને રાહત મળે છે. શનિવારે કોઈપણ શનિ મંદિરમાં જઈને લોખંડથી બનેલી, શનિની પ્રતિમા પર પંચામૃતથી અભિષેક કરવો જોઈએ. તેથી તમને શનિના દુઃખ માંથી મુક્તિ અને સમસ્યાઓથી રાહત મળશે.

 

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *