Categories
જ્યોતિષશાસ્ત્ર

જ્યોતિષશાસ્ત્ર અનુસાર આ જાતકોની હંમેશા ભરેલી રહે છે તિજોરી,રાજાઓની જેમ જીવે છે જિંદગી….

જ્યોતિષ વ્યક્તિના જન્મની તારીખ અને સમયના આધારે તેની જન્મ કુંડળી તૈયાર કરે છે. તમે જોયું હશે કે જ્યોતિષ જન્મ કુંડળી ના માધ્યમથી વ્યકતીના ભવિષ્ય ની ભવિષ્યવાણી કરે છે. જ્યોતિષશાસ્ત્ર માં ઘણા યોગોના વર્ણન કરવામાં આવ્યા છે. તે આપણા જીવનમાં ઘટિત ઘટના વિશે જાણકારી આપે છે.

જ્યોતિષશાસ્ત્ર અનુસાર વ્યકતીની કુંડળીમાં ચક્ર અને સમુદ્ર યોગનું હોવું ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે. બંને યોગનો સબંધ ધનથી જોડાયેલો છે. આ યોગ વ્યકતીના જીવનમાં ઘણા બદલાવ લાવે છે. તો ચાલો જાણીએ કુંડળીમાં ચક્ર અને સમુદ્ર યોગ હોવાથી શુ ફાયદા થાય છે. જયોતિશો અનુસાર કુંડળીમાં બધા ગ્રહો વિષમ સ્થિતિ માં હોય તો ચક્ર યોગ બને છે.

કેમ મેં કુંડળીમાં 1, 3, 5, 7, 9, 11 વિષમ સ્થિતિ માનવામાં આવે છે. જ્યારે બધા ગ્રહ આ સ્થિતિમાં હોય છે ત્યારે ચક્ર યોગ બને છે. પરંતુ જ્યારે કુંડળીમાં બધા ગ્રહ સમ સ્થિતિ માં હોઈ ત્યારે સમુદ્ર યોગ બને છે. કુંડળીમાં 2, 4, 6, 8, 10, 12 સમ સ્થિતિ માનવામાં આવે છે. આ સ્થાન પર ગ્રહોની ઉપસ્થિત ના કારણે સમુદ્ર યોગ નું નિર્માણ થાય છે.

જ્યોતિષીઓ અનુસાર કોઈ વ્યક્તિની કુંડળીમાં ચક્ર યોગ અને સમુદ્ર યોગ બંને સાથે બની જાય તો તે બહુ જ શુભ યોગ માનવામાં આવે છે. આ રાશીઓને સંકેત મળે છે કે વ્યક્તિ બહુ જ ધનવાન બનવાનો છે. આ યોગ વાળા લોકો બહુ જ અમીર ઘરમાં પેદા થાય છે. પરંતુ જો આવા લોકો સામાન્ય ઘરમાં પેદા થાય તો તે ધન ધાન્ય થી સંપન્ન થઈ જાય છે. ચક્ર યોગ વાળા લોકો બહુ જ મહેનતુ હોય છે. આવા લોકોને સફળતા પ્રાપ્ત કરવા માટે બહુ જ મેહનત કરવી પડે છે.

સમુદ્ર યોગમાં જન્મ લેનાર લોકો રાજાની જેમ જિંદગી જીવે છે. તેમના જોડે ધનની કમી થતી નથી. આવા લોકો કામ પાછળ પાણી ની જેમ પૈસા વાપરે છે. આવા લોકો યાત્રા કરવી ખૂબ જ પસંદ કરે છે. ચક્ર યોગ વ્યકતીને રાજનીતિ જેવા ક્ષેત્રોમાં કામ કરવા માટે પ્રેરિત કરે છે. જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર ચક્ર યોગ વાળા વ્યક્તિનું સમાજમાં પ્રભુત્વ 20 વર્ષની ઉંમર પછી વધવા લાગે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *