Categories
ધાર્મિક

જ્યોતિષશાસ્ત્રનો કાચબો બદલી શકે છે તમારું જીવન.વિશ્વાસ ન આવતો હોય તો કાચબાને ટચ કરી શેર કરો,બધી મનોકામના થશે પૂર્ણ

જીવનની ગુણવત્તા સુધારવા માટે ઘણા પ્રાચીન પુસ્તકોમાં ઘણી વસ્તુઓનું વર્ણન કરવામાં આવ્યું છે. તે જ સમયે, આમાંનું એક વાસ્તુશાસ્ત્ર છે, જે ફક્ત જીવનમાંથી નકારાત્મકતાને દૂર કરવાનું કામ કરતું નથી, પરંતુ તમારા જીવનમાં સકારાત્મકતા કેવી રીતે વધારવી, એટલે કે સકારાત્મકતા કેવી રીતે વધારવી તેના સંબંધમાં સરળ ઉપાય પણ આપે છે.

સૌથી જૂના મંદિરોમાં, આપણે અપાર શાંતિનો અનુભવ કરીએ છીએ, એવું માનવામાં આવે છે કે તેનું મુખ્ય કારણ મંદિરની મધ્યમાં કાચબાનું સ્થાપન છે. સનાતન ધર્મમાં જ્યાં ભગવાન વિષ્ણુના કચ્છપ અવતારને ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ માનવામાં આવે છે. આ અંતર્ગત પ્રાચીન સમયથી કાચબાનો ઉપયોગ વાસ્તુ ઉપાય તરીકે કરવામાં આવે છે. તે જ સમયે, આજકાલ ઘણા લોકો કાચબાની મૂર્તિ પણ આ જ આશા સાથે ઘરમાં રાખે છે. એવું પણ માનવામાં આવે છે કે જ્યાં પણ તેને રાખવામાં આવે છે ત્યાં સુખ, સમૃદ્ધિ અને શાંતિ આવે છે.

પીઠ પર બેબી કાચબો

જે ઘરમાં સંતાન નથી અથવા જે દંપતિ સંતાન સુખથી વંચિત છે, તેમના ઘરમાં આ પ્રકારના કાચબા રાખવાથી લાભકારી ફળ મળી શકે છે. કાચબાને ‘સૌભાગ્ય’ માટે ઘરમાં રાખવામાં આવે છે. પરંતુ એક ખાસ પ્રકારનો માદા કાચબો, જેની પીઠ પર કાચબાના બાળકો પણ હોય છે, તે ફળદ્રુપતાનું પ્રતીક છે.

ક્રિસ્ટલ કાચબો

કાચબો એક અસરકારક સાધન છે, જે વાસ્તુ દોષોને દૂર કરે છે અને સમૃદ્ધિ લાવે છે. એવું માનવામાં આવે છે કે આવા કાચબા જીવનને અર્થ તેમજ સુરક્ષા આપે છે, જ્યારે તેને બિનજરૂરી દોડ અને બિનજરૂરી પ્રયત્નોથી બચાવે છે. વાસ્તુ અને ફેંગશુઈમાં ક્રિસ્ટલથી બનેલા કાચબાને ઘરમાં રાખવું વધુ અસરકારક માનવામાં આવે છે. તેને ઘરમાં રાખવાથી સફળતાની સાથે ધન અને ધનની પણ પ્રાપ્તિ થાય છે. જો તમે વેપારી છો, તો તમારી સ્થાપનાની ઉત્તર દિશામાં સ્ફટિક કાચબો રાખો, આમ કરવાથી તમને પૈસા અને વ્યવસાયમાં સફળતા મળે છે, અટકેલા કામ ઝડપથી થવા લાગે છે.

માટીનો કાચબો

આવા કાચબાને ઘરમાં રાખવાથી જીવનમાં ઉર્જાનો પ્રવાહ એકસરખો રહે છે અને જીવનમાં ઉતાર-ચઢાવ ઓછા આવે છે. તેને ઘરમાં રાખવાથી જીવનમાં શાંતિ, સૌહાર્દ, આયુષ્ય અને ધન આવે છે.

મેટલ કાચબો

તેનાથી ઘરમાં સકારાત્મક ઉર્જા આવે છે અને વાસ્તુ દોષ પણ દૂર થાય છે. ઘરમાં ધાતુનો કાચબો રાખવાથી ઘણી સમસ્યાઓ દૂર થાય છે. બીજી તરફ પિત્તળ, ચાંદી, તાંબા અથવા અષ્ટ ધાતુના બનેલા કાચબાને ઘર કે વેપારના સ્થળે મૂકવો શુભ માનવામાં આવે છે.

એવું માનવામાં આવે છે કે ઘરના મુખ્ય દ્વાર પર કાચબાની તસવીર લગાવવાથી પરિવારમાં શાંતિ જળવાઈ રહે છે. ઘણીવાર ઘરનો કોઈ સદસ્ય સતત બીમાર રહે છે અને દવા વગેરે લેવા છતાં પણ આત્મામાં સુધારો થતો નથી, તો ઘરની દક્ષિણ-પૂર્વ દિશામાં કાચબાનું ચિત્ર લગાવવાથી ઘરની પરેશાનીઓ અને નકારાત્મક વસ્તુઓ દૂર થઈ જાય છે. આ દિશામાં ધાતુનો કાચબો રાખવાથી ઘરનું વાતાવરણ સકારાત્મક રહે છે, પરિવારના સભ્યોનો મૂડ પણ સારો રહે છે. બીજી બાજુ, જો તમને સખત મહેનત કરવા છતાં પણ તમારા કરિયરમાં સફળતા ન મળી રહી હોય, તો તમારે તમારા ઘરની ઉત્તર દિશામાં ધાતુનો બનેલો કાચબો રાખવો જોઈએ.

 કાચબની રિંગ

તેને ધારણ કરવાથી ધનનો માર્ગ ખુલે છે. , એવું માનવામાં આવે છે કે આ નિયમોનું પાલન કરવાથી જીવનમાં ઘણા સુખદ પરિવર્તન આવે છે. તમને જણાવી દઈએ કે વાસ્તુશાસ્ત્રમાં પણ તેને શુભ માનવામાં આવ્યું છે. આ સિવાય આજકાલ મોટાભાગના લોકો કાચબાના આકારની વીંટી પહેરે છે. શાસ્ત્રોમાં પણ કાચબાના ફાયદા વિશે જણાવવામાં આવ્યું છે, પરંતુ ઘણા લોકો કાચબાને જાણ્યા વગર જ વીંટી પહેરે છે, જેના કારણે તે તેની શુભ અસર આપી શકતો નથી.

આ રીતે કાચબાની વીંટી પહેરો

કાચબાની વીંટી પહેરતા પહેલા વીંટીને કાચા દૂધમાં થોડીવાર ડૂબાડીને રાખો, પછી તેને ગંગાના જળથી સાફ કરી દેવી લક્ષ્મીની સામે રાખો. હવે ગાયના ઘીનો દીવો પ્રગટાવીને લક્ષ્મી સ્તોત્રનો પાઠ કર્યા પછી વીંટી પહેરવી જોઈએ. આમ કરવાથી માતા લક્ષ્મીની કૃપા હંમેશા તમારી સાથે રહે છે.

આ દિવસે ખરીદો

તેને તે જ દિવસે એટલે કે શુક્રવારે પહેરવું જોઈએ. જો તમે ઇચ્છો તો, તમે તેને ચાંદી અથવા સોનામાં પણ બનાવી શકો છો. શુક્રવારના દિવસે કાચબાની વીંટી ખરીદવી હંમેશા વધુ શુભ માનવામાં આવે છે.

વીંટી પહેરતી વખતે આ વાતનું ખાસ ધ્યાન રાખો:- આ અપાર કૃપા લાવે છે. આ રીતે વીંટી પહેરવાથી પૈસા પોતાની તરફ આકર્ષિત થાય છે. આ તમારા તરફ પૈસા આકર્ષે છે. જો તે બહારની તરફ છે, તો પૈસા આવવાને બદલે જતા રહેશે. સૌ પ્રથમ, કાચબાની વીંટી પહેરતી વખતે, તમારે તેના માથા પર ધ્યાન આપવું પડશે. કાચબાનું માથું પહેરનારની સામે હોવું જોઈએ. કાચબાની વીંટી પહેરતી વખતે ધ્યાન રાખો કે તેનો ચહેરો તમારી બાજુ તરફ હોવો જોઈએ.

કઈ આંગળી પહેરવી

આ સિવાય એ જાણવું પણ જરૂરી છે કે કાચબાની વીંટી કઈ આંગળીમાં પહેરવી જોઈએ. તમને જણાવી દઈએ કે કાચબાની વીંટી જમણા હાથની વચ્ચેની આંગળીમાં એટલે કે વચ્ચેની આંગળી અથવા અંગૂઠાની નજીકની આંગળી એટલે કે તર્જની પર પહેરવી જોઈએ. આ બે આંગળીઓમાં વીંટી પહેરવાથી તમને ફાયદો થશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *