શુક્રવારે કરો આ પ્રકારના 5 ઉપાય, જેથી થશે માતા લક્ષ્મી પ્રસન્ન અને તમારે ક્યારેય પણ ધનની કમી નહીં થાય, જાણો આ સરળ ઉપાય વિષે….

Uncategorized

એવું માનવામાં આવે છે કે, શુક્રવાર ના દિવસે માં લક્ષ્મીની પૂજા કરવાથી તે પ્રસન્ન થાય છે અને તેના ભક્તોને ધન આપે છે. શુક્રવારે લોકો ઘરે સુખ, શાંતિ અને સમૃદ્ધિ જાળવવા માટે લક્ષ્મીની પૂજા કરે છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે દેવી લક્ષ્મીની પૂજા કરવાથી ક્યારેય પણ પૈસાની તંગી થતી નથી. ઘણી વાર એવું પણ હોય છે જ્યારે ઘણી પૂજા કર્યા પછી પણ ઘરમાં બરકત હોતી નથી. જો તમે પણ ઇચ્છતા હોવ કે માતા લક્ષ્મીના આશીર્વાદને લીધે તમારા ઘરમાં ક્યારેય કોઈ આર્થિક સમસ્યા થતી નથી.

તમારા ઘરમાં જેમાં માતા લક્ષ્મીના હાથમાંથી પૈસા પડી રહ્યા હોય તેવી તસ્વીર મુકો. જો પૈસા તમારા હાથમાં ન રહે અને વધુ ખર્ચ થાય, તો પછી એક એવો ફોટો મૂકો જેમાં માતા લક્ષ્મી ઉભા હોય અને પૈસા તેમના હાથમાંથી પડી રહ્યા છે. મા લક્ષ્મીની સામે હંમેશા ઘીનો દીવો પ્રગટાવો.

ચોખાને હંમેશા વૈભવથી જોડવામાં આવે છે અને ચોખા ચંદ્ર ગ્રહના પ્રતિક માનવામાં આવે છે. ચોખાનું અને ઘી નું દાન કરવાથી ઘણા ફાયદાઓ થતા હોય છે. માં લક્ષ્મી ને ચોખાનો અને ઘી નો ભોગ ચડાવવાથી તમારી આર્થિક સ્થિતિ માં સુધારો થશે. કુંવારી છોકરીઓ  ચોખાનો ભોગ ચડાવે તો તેમના વિવાહમાં આવતા અડચણો દૂર થાય છે.

જો તમે તૂટેલા દાંતિયાથી તમારા વાળ ઓળો છો, તો તે સંપત્તિ માટે ખરાબ શુકન માનવામાં આવે છે. જો તમે તમારા પગ ધોયા વિના રાત્રે સૂઈ જાઓ છો અથવા ભીના પગ સુઈ જાવ છો, તો તે સંપત્તિ માટે સારું શુકન નથી.

તમે તમારા ઘરે દર શુક્રવારે માતા લક્ષ્મીજી ના મંત્રોનો સારા અને સ્વચ્છ મન થી મંત્રોચ્ચાર કર શો તો તમારા ઘરમાં હંમેશા સુખ અને સમૃદ્ધિ સદા બની રહેશે. માં લક્ષ્મી ના મંત્રો ના ઉચ્ચારણ થી તમારા ઘરમાં ધન લાભ થશે અને માતા લક્ષ્મીજી ની કૃપા હંમેશા તમારા અને તમારા પરિવાર બની રહેશે.

જો બિનજરૂરી પૈસા ખર્ચવામાં આવે છે, તો પછી દરરોજ એક રૂપિયાનો સિક્કો માતાના ચરણોમાં ચડાવો અને તેને એકત્રીત કરો અને મહિનાના અંતમાં કોઈ ધનિક મહિલાને આપો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *