Categories
Uncategorized

ગુજરાતમાં વરસાદ ની આગહી,જાણો ક્યાં થશે વરસાદ….

તમે ઓનલાઈન રેઈન ફોલ ચેકીંગ ટૂલ શોધી રહ્યા છો? વરસાદ ની આગહી ગુજરાતમાં. વરસાદની સ્થિતિ તમારું શહેર પસંદ કરો અને સમગ્ર ભારતમાં કેટલો વરસાદ પડશે તે જોવા માટે અહીં ક્લિક કરો. તમે તાપમાન, વરસાદ, પવન, પવનના ઝાપટા, પવનની દિશા જેવી બધી વિગતો જોઈ શકો છો. ઓનલાઈન રેઈન ફોલ ચેકીંગ ટૂલ ભારતના તમામ શહેરોના હવામાન માટે મદદરૂપ છે.

વરસાદ ની આગહી ગુજરાતમાં

Table of Content

તમે ગુજરાતના તમામ મોટા શહેરો જેમ કે અમદાવાદ, સુરત, વડોદરા/બરોડા, જામનગર, જૂનાગઢ, કચ્છ, રાજકોટ જોઈ શકો છો. ઉત્તર ગુજરાતના મુખ્ય નગરો ભુજ, ચાંપાનેર, છોટા ઉદેપુર, ડભોઈ, ધરમપુર, ગોંડલ, ઇડર, લખપત, માંડવી, મોરબી, પાટણ, પોરબંદર, વાંકાનેર વગેરે.

Advertisement

વરસાદ પડવાના હવામાન સમાચાર

નિષ્ણાત સંપાદકોની અમારી ટીમ ગંભીર અને ઉષ્ણકટિબંધીય હવામાનના નિષ્ણાત વિશ્લેષણ સહિત તમને નવીનતમ હવામાન, આબોહવા અને પર્યાવરણ સમાચાર લાવશે. હીટવેવ્સ અને દુષ્કાળથી લઈને ટોર્નેડો અને વાવાઝોડા સુધી, અમે તમને આવરી લીધા છે!

વરસાદ પડતો હવામાન નકશો | કેટલો વરસાદ પડે છે તે જોવા માટે તમારું શહેર પસંદ કરો

હાઇ-રિઝોલ્યુશન વાદળો, વરસાદ અને વાવાઝોડાના વિસ્તારો સહિત સર્વ-ઇન-વન હવામાન રડાર શોધો. અમારું નવીન વરસાદ અને વાવાઝોડું ટ્રેકર તમને તમારા શહેર, કાઉન્ટી, રાજ્ય અથવા સમગ્ર યુએસમાં હવામાન પરિસ્થિતિઓને અનુસરવાની મંજૂરી આપે છે. ભલે તમે ન્યુ યોર્ક, લોસ એન્જલસ, શિકાગો અથવા મિયામીમાં હોવ, તમારા વિસ્તારમાં અને તેની આસપાસના વાદળો, મોરચા અને ઉષ્ણકટિબંધીય વાવાઝોડાની હિલચાલને ટ્રૅક કરો.

ગુજરાતમાં વરસાદ અંગે હવામાન/અંબાલાલ પટેલનું નિવેદન, રાજ્યમાં ભારે વરસાદની આગાહી

અંબાલાલ પટેલની આગાહી મુજબ, દક્ષિણ ગુજરાતમાં 9 જુલાઈથી વરસાદ શરૂ થશે, ત્યારબાદ 11 થી 12 જુલાઈ સુધી રાજ્યમાં વરસાદ પડશે, ઉત્તર-મધ્ય ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રમાં વરસાદ પડશે.

ઉત્તર ગુજરાતમાં 4 ઈંચથી વધુ વરસાદની સંભાવના છે. તો વડોદરા, આણંદ, અમદાવાદમાં ભારે વરસાદની શક્યતા છે. ગાંધીનગર, મહેસાણા અને બનાસકાંઠામાં ભારે વરસાદની આગાહી છે. પાટણ અને સાબરકાંઠામાં પણ ભારે વરસાદની આગાહી છે.

આ સાથે રાજ્યના હવામાન વિભાગે વરસાદની આગાહી કરી છે. ગુજરાતમાં વરસાદ પાછો ખેંચાયા બાદ જો આ વખતે વરસાદ નહીં પડે તો અન્ય ખેડૂતોના પાકને ભારે નુકસાન થશે તેવી ભીતિ સેવાઈ રહી છે. ત્યારે ગુજરાતમાં વરસાદના સમાચાર સામે આવ્યા છે. હવે ફરી બંગાળમાં વરસાદી સિસ્ટમ સક્રિય થતાં વરસાદની શક્યતા વધી ગઈ છે.

હવામાન આગાહી ચકાસણી સાધન

તાપમાન અને પવન, વરસાદ અથવા ગર્જનાની સંભાવના, સૂર્યપ્રકાશનો સમયગાળો અને ભારે તોફાનનું જોખમ માટે નવીનતમ આગાહીઓ. હવાનું દબાણ, ભેજનું સ્તર અને યુવી-ઇન્ડેક્સ પર વિગતવાર ડેટા. 14-દિવસની હવામાન આગાહી સુવિધા સાથે આગળની યોજના બનાવો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *